TRUONG THPT SO 2 PHU MY
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CHUYỆN TÌNH 100 NGÀY

Go down

CHUYỆN TÌNH 100 NGÀY Empty CHUYỆN TÌNH 100 NGÀY

Bài gửi by muasaobang Sun May 16, 2010 4:48 am

Quyền và Linh ngồi tại ghế đá trong công viên, vào một đêm ít sao......... Cả hai không làm gì cả ngoài việc ngước mặt lên và ngắm những ngôi sao lẻ loi trên bầu trời, trong khi tất cả những người bạn của họ đều đang vui vẻ bên một nữa kia của mình, trong một ngày cuối tuần mát mẻ ....
_ Chán thật đấy _ Linh nói . Ước gì Linh có môt người bạn trai để chia sẻ những lúc vui buồn .........
_ Quyền nghĩ chúng mình là những kẻ cô đơn duy nhất trên thế giới này, chúng ta chẳng bao giờ hẹn hò cả, ngoài việc suốt ngày chỉ biết lang thang trong công viên để ngắm các vì sao ..... Quyền đáp chán nản .

CHUYỆN TÌNH 100 NGÀY Love-Story-8

Cả hai im lặng một lúc thật lâu
_ Nè, Linh có một ý kiến này, chúng ta hãy chơi một trò chơi đi .... Linh nói .
_ Trò chơi gì ?... Quyền tò mò .
_ Uhmm ..... thì cũng đơn giản thôi, Quyền sẽ làm bạn trai của Linh trong 100 ngày, và Linh sẽ làm bạn gái của Quyền trong 100 ngày ..... Quyền nghĩ sao ?
_ Đ..ư..ợ..c thôi, dù sao thì trong mấy tháng tới Quyền cũng không có kế hoạch gì cả .... Quyền trả lời .
_ Hì hì .. nghe như có vẻ Quyền đang đợi một điều gì đó, vậy thì hôm nay sẽ là buổi hẹn đầu tiên của chúng ta ... Thế Quyền sẽ dẫn bạn gái của Quyền đi đâu nào ? .... Linh vui vẻ hỏi Quyền .
_ Linh nghĩ sao về một bộ phim ! Bạn Quyền nói là nó mới đi xem xong một bộ phim rất hay với bạn gái của nó, hay mình đi xem thử nhé, xem trình độ nghệ thuật thằng này đến đâu .

Linh và Quyền đi xem phim ..... buổi hẹn hò đầu tiên không có gì đặc biệt, vì cả hai vẫn còn ngại . Tất nhiên, vì từ bạn thân chuyển sang người yêu chỉ sau 5 phút qua những lời nói bâng quơ .
NGÀY THỨ 2 họ đi xem ca nhạc với nhau ....... Quyền mua cho Linh một con gấu bông thật xinh .
NGÀY THỨ 3 Linh rủ Quyền đi mua sắm cùng với mấy người bạn, cả hai người ăn chung với nhau một cây kem, và bạn của Linh không khỏi ngạc nhiên .... mọi chuyện đến quá nhanh ..... lần đầu tiên họ ôm nhau .
NGÀY THỨ 6 cả hai leo lên một ngọn đồi và ngắm mặt trời lặn .... Khi màn đêm buông xuống, ánh trăng bao trùm cả một ngọn đồi, cả hai cùng nằm ngắm các vì sao, vì hôm nay bầu trời rất nhiều sao ..... Một ngôi sao băng bay ngang qua ...... Linh ước .......
NGÀY THỨ 25 họ đi chơi trò chơi cảm giác mạnh, chẳng may trong lúc sợ hãi Linh túm nhằm một ai đó và hét lên .... lúc phát hiện ra cả hai phá lên cười và xin lỗi ông bác " may mắn " nào đó .
NGÀY THỨ 67 cả hai vừa đi ăn xong, đi ngang một ngôi nhà mà lúc trước bạn của Linh nói có một bà thầy bói xem bói rất hay .... Linh rủ Quyền vào xem thử . Bà ta nói với cả hai người " các cháu hãy giữ gìn và trân trọng những giây phút hạnh phúc mà các cháu đang có " ..... rồi bỗng nhiên giọt nước mắt lăn trên má bà .
NGÀY THỨ 84 cả hai đi biển .... họ trao nhau những nụ hôn đầu tiên dưới ánh mặt trời nóng bỏng .
NGÀY THỨ 99 Linh nói chỉ muôn có một ngày đơn giản .... Quyền đèo Linh đi loanh hoanh và vào công viên, cả hai cùng ngồi trên cái ghế đá mà họ vẫn thường ngồi mỗi khi đi lang thang ngắm trăng sao ..... lúc đó đã là hơn 12 giờ đêm .
1h23
_ Linh khát quá . Linh nói .
_ Linh ngồi đây nhé ! Quyền sẽ đi mua cái gì đó uống . Mà Linh muốn uống gì ?
_ Gì cũng được .... mà Quyền mua cho Linh chai nước suối nhé .
1h45
Linh ngồi chờ Quyền đã hơn 20 phút, Quyền đi vẫn chưa về .... một ai đó chạy đến chỗ Linh .
Này em, vừa rồi ở ngoài kia có một người bị ô tô tông khi đi ngang qua đường, nếu anh không nhầm thì đó là người em đang chờ .
Linh chạy đi theo một anh chàng lạ, đến chỗ một chiếc xe cứu thương .... Linh thấy Quyền mặt đẫm máu, tay cầm chặt một chai nước suối .... Linh lên xe và đên bệnh viện với Quyền . Linh ngồi ngoài phòng cấp cứu hơn 10 tiếng đồng hồ
11h51 trưa
Ông Bác sĩ đeo cặp kính trắng bước ra .
" Tôi xin lỗi .... chúng tôi đã làm hết sức mình . Chúng tôi tìm được một bức thư trong túi áo cậu ấy "
Bác sĩ đưa bức thư cho Linh và dẫn Linh vào thăm Quyền, vì hơn ai hết ông biết đây có thể là lần cuối cùng Linh nói chuyện với Quyền . Quyền nhìn rất yếu nhưng khuôn mặt của anh ấy có một cái gì đó rất thanh thản . Linh bóc thư ra đọc .
"Linh à ! Vậy là 100 ngày của trò chơi cũng đã hết rồi nhỉ . Quyền rất vui khi có Linh ở bên cạnh trong những ngày vừa qua , Quyền nhận ra rằng Quyền rất hạnh phúc khi có Linh bên cạnh . Linh là một cô gái rất dễ thương, cho dù Quyền đã tự nhắc nhở bản thân Quyền rất nhiều lần là không được nghĩ gì khác ngoài một trò chơi . 100 ngày hạnh phúc cũng sắp qua, nhưng Quyền vẫn muốn nói với Linh một điều ........ Quyền muốn làm bạn trai của Linh mãi mãi, Quyền muốn Linh ở bên cạnh Quyền mãi, Quyền muốn giữ mãi những ngày hạnh phúc . Linh ơi ! Anh yêu em ."
11h58
_ Quyền à ! Linh bậc khóc ...... Quyền biết Linh đã ước gì khi nhìn thấy sao băng không ..? Linh cầu cho Linh có thể ở bên Quyền mãi mãi, Linh biết 100 ngày đã trôi qua, nhưng .... nhưng anh không thể bỏ em như vậy được . Em yêu anh ..... hãy về với em đi, đừng bỏ em như vậy mà anh .... em yêu anh .....
Đồng hồ chỉ 12h trưa .... tim của Quyền ngừng đập ... và đó là ngày thứ 100 ...!!!
Trò chơi kết thúc trong nước mắt
muasaobang
muasaobang
Admin

http://phumy2.tk

- Similar topics